công chức địa chính xã
công chức địa chính xã

Hỏi: Quy định về công chức địa chính xã là gì?

Điều 25. Công chức địa chính ở xã, phường, thị trấn

  1. Xã, phường, thị trấn có công chức làm công tác địa chính theo quy định của Luật Cán bộ, công chức.

2. Công chức địa chính ở xã, phường, thị trấn có trách nhiệm giúp Ủy ban nhân dân cấp xã trong việc quản lý đất đai tại địa phương.

(alobendo)

 

BÌNH LUẬN

Vui lòng nhập bình luận của bạn
Vui lòng nhập tên của bạn ở đây